Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol xanh – Hộp 10 vỉ x 12 viên

In stock

Đã bán 10

Panadol xanh có dược chất chính là Paracetamol với hàm lượng là 500mg. Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg được chỉ định hạ sốt điều trị các cơn đau.

Quí khách có câu hỏi và muốn được tư vấn?  Đừng ngần ngại gọi hoặc inbox cho chúng tôi

Gọi để được tư vấn

Inbox nhà thuốc

Chú ý: Giá sản phẩm trên website đôi khi chưa kịp cập nhật nên có thể khác với giá thực tế tại cửa hàng, quí khách xin vui lòng liên hệ với nhà thuốc để nhận được giá chuẩn của nhà thuốc. Mong quí khách thông cảm.

Category: Tags: , , , , ,

Thành phần:

Paracetamol…………………..500mg
Tá dược vđ……………………1 viên

Chỉ định:

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg xanh được chỉ định hạ sốt hoặc điều trị triệu chứng các cơn đau vừa và nhẹ, bao gồm  đau đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau cơ xương khớp, đau sau khi tiêm vacxin, đau răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa.

Chống chỉ định:

Không dùng Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg xanh trong các trường hợp sau:

– Mẫn cảm với thuốc và suy tế bào gan.
– Người thiếu máu nhiều lần, có bệnh tim, phổi, thận hoặc gan. Người thiếu hụt men G6PD.

Tương tác thuốc:

Tránh uống rượu khi dùng Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg xanh, không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.

Liều lượng-Cách dùng:

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg được dùng bằng đường uống.

Người lớn và trẻ em 12 tuổi trở lên: uống 1-2 viên/lần, sau mỗi 4-6 giờ nếu cần. Không dùng quá 4g/ngày.
Trẻ em từ 6-11 tuổi: dùng 1/2 liều người lớn. Liều tối đa hàng ngày không quá 60mg/kg cân nặng.
Trẻ em dưới 6 tuổi: không khuyến cáo dùng Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg cho trẻ em dưới 6 tuối.

Đóng gói:

Mỗi hộp Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg xanh  gồm 10 vỉ, mỗi vỉ 12 viên nén.

Nhà sản xuất:

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol 500mg xanh được sản xuất bởi công ty dược phẩm Stering Drug, Malaysia.

Be the first to review “Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol xanh – Hộp 10 vỉ x 12 viên”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Reviews

There are no reviews yet.

Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.

Quý khách cần đặt hàng hoặc tư vấn thêm về sản phẩm, xin vui lòng gọi 0339668344 hoặc 024.3936.4519 để được phục vụ tận tình nhất.

Menu