Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra – Hộp 12 vỉ x 10 viên

In stock

  • Thành phần: Paracetamol 500 mg và caffeine 65 mg.
  • Nhóm: Giảm đau, hạ sốt
  • Quy cách: Hộp 15 vỉ x 12 viên
  • Nhà sản xuất: Sanofi
  • Sản xuất tại Việt Nam

Quí khách có câu hỏi và muốn được tư vấn?  Đừng ngần ngại gọi hoặc inbox cho chúng tôi

Gọi để được tư vấn

Inbox nhà thuốc

Chú ý: Giá sản phẩm trên website đôi khi chưa kịp cập nhật nên có thể khác với giá thực tế tại cửa hàng, quí khách xin vui lòng liên hệ với nhà thuốc để nhận được giá chuẩn của nhà thuốc. Mong quí khách thông cảm.

Category: Tags: , , ,

Thành phần

  • Mỗi viên chứa: Paracetamol 500 mg và caffeine 65 mg.

Chỉ định

  • Đau nhẹ đến vừa và hạ sốt bao gồm: đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau tiêm vắc xin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp.

Liều dùng/Hướng dẫn sử dụng

  • Người lớn (kể cả người cao tuổi), trẻ ≥ 12 tuổi.: 1 hoặc 2 viên, mỗi 4-6 giờ nếu cần, tối đa 8 viên/ngày.
  • Thời gian tối thiểu dùng liều lặp lại: 4 giờ.
  • Trẻ em < 12 tuổi.: không khuyến nghị dùng.

Cách dùng

  • Dùng đường uống, có thể dùng lúc đói hoặc no khi đau

Chống chỉ định

  • Tiền sử quá mẫn với thành phần thuốc.

Thận trọng

  • Bệnh nhân suy gan, suy thận.
  • Thai kỳ.
  • Các dấu hiệu phản ứng trên da nghiêm trọng như hội chứng Stevens-Johnson, hội chứng hoại tử da nhiễm độc hay hội chứng Lyell, hội chứng ngoại ban mụn mủ toàn thân cấp tính.
  • Tránh dùng nhiều caffeine. Không dùng với thuốc khác có chứa paracetamol.

Tác dụng phụ

  • Rất hiếm: giảm tiểu cầu; phản ứng quá mẫn, ban da, phù mạch, hội chứng Stevens-Johnson; co thắt phế quản ở bệnh nhân nhạy cảm aspirin/NSAID khác; bất thường gan.
  • Chưa biết tần suất: bồn chồn, chóng mặt. Dùng quá nhiều caffeine (như cà phê, trà, một số đồ uống đóng hộp khác) khi đang dùng thuốc này sẽ gây mất ngủ, thao thức, lo lắng, cáu kỉnh, đau đầu, rối loạn tiêu hóa, hồi hộp.

Tương tác

  • Sử dụng paracetamol hàng ngày kéo dài làm tăng tác dụng chống đông máu của warfarin và coumarin khác dẫn đến tăng nguy cơ chảy máu.

 

Be the first to review “Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra – Hộp 12 vỉ x 10 viên”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Reviews

There are no reviews yet.

Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.

Quý khách cần đặt hàng hoặc tư vấn thêm về sản phẩm, xin vui lòng gọi 0339668344 hoặc 024.3936.4519 để được phục vụ tận tình nhất.

Menu

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra

Thuốc giảm đau hạ sốt Panadol Extra - Hộp 12 vỉ x 10 viên