Thuốc Điều Trị Bệnh Đau, Trào Ngược Dạ Dày Gaviscon Dual Action (Hộp 24 gói)

In stock

  • Dùng để điều trị các triệu chứng do trào ngược acid, pepsin, mật vào thực quản gây ra như: Ợ nóng, khó tiêu sau bữa ăn hoặc trong giai đoạn mang thai.
  • Kiểm soát tình trạng sức khỏe cho những bệnh nhân có các biểu hiện liên quan đến bệnh viêm thực quản (do trào ngược).
  • Sản phẩm có xuất xứ tại Anh.

Quí khách có câu hỏi và muốn được tư vấn?  Đừng ngần ngại gọi hoặc inbox cho chúng tôi

Gọi để được tư vấn

Inbox nhà thuốc

Chú ý: Giá sản phẩm trên website đôi khi chưa kịp cập nhật nên có thể khác với giá thực tế tại cửa hàng, quí khách xin vui lòng liên hệ với nhà thuốc để nhận được giá chuẩn của nhà thuốc. Mong quí khách thông cảm.

Category: Tags: ,

https://www.youtube.com/watch?v=anRFvctbDe0

Thông tin cơ bản về Gaviscon Dual Action:

  • Quy cách đóng gói: Hộp 24 gói
  • Xuất xứ thương hiệu: Anh
  • Nhà sản xuất: Reckitt Benckiser
  • Bảo quản: Bảo quản dưới 30 độ C. Bảo quản trong bao bì gốc. Không để đông lạnh hoặc để trong tủ lạnh. Bảo quản ở nơi khô ráo, tránh ánh sáng.

Thành phần có trong Gaviscon Dual Action:

Thành phần có trong 10ml:

  • Natri alginate………………………………..500mg.
  • Natri bicarbonate…………………………..213mg.
  • Canxi carbonate……………………………325mg.
  • Tá dược……………………………………….Methyl parahydroxybenzoate (E218), Propyl parahydroxybenzoate (E216), Natri hydroxit…

Công dụng:

Dùng để điều trị các triệu chứng do trào ngược acid, pepsin, mật vào thực quản gây ra như: Ợ nóng, khó tiêu sau bữa ăn hoặc trong giai đoạn mang thai. Đồng thời kiểm soát tình trạng sức khỏe cho những bệnh nhân có các biểu hiện liên quan đến bệnh viêm thực quản (do trào ngược).

Hướng dẫn sử dụng:

  • Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: Mỗi ngày dùng 1-2 gói sau bữa ăn (chính) và trước khi đi ngủ. Một bệnh nhân được dùng tối đa 4 lần thuốc/ngày.
  • Trẻ em dưới 12 tuổi: Chỉ dùng khi được sự chỉ định của bác sĩ.

Khuyến cáo:

  • Mỗi liều 10ml Gaviscon dual action có hàm lượng Natri khoảng 127mg, đồng nghĩa với việc người bệnh cần thực hiện chế độ ăn kiêng hạn chế muối. Dư thừa Natri sẽ dẫn đến một số trường hợp suy tim và suy thận.
  • Bên cạnh Natri, mỗi gói hỗn dịch Gaviscon cũng có chứa 130mg Canxi, vì vậy cần hết sức thận trọng trong việc dùng thuốc này để điều trị cho các bệnh nhân bị tăng Calci máu, ung thư thận, sỏi thận.
  • Đối với trẻ em dưới 12 tuổi, chỉ sử dụng thuốc khi có sự cho phép của bác sĩ. Tuy nhiên, đối tượng này cũng không được khuyến khích dùng sản phẩm.
  • Trong trường hợp các triệu chứng cần được điều trị vẫn không có sự giảm trong 7 ngày đều đặn dùng thuốc, người bệnh cần thông báo ngay với bác sĩ để được lựa chọn phương pháp thay thế.
  • Cũng như các dược phẩm có công dụng kháng acid khác, Gaviscon dual action sẽ có thể che dấu đi một số triệu chứng bệnh lý nghiêm trọng khác.
  • Sản phẩm hỗn dịch Gaviscon có chứa Methyl parahydroxybenzoate (E218) và Propyl parahydroxybenzoate (E216) có thể gây ra phản ứng dị ứng. Không sử dụng Gaviscon dạng viên nén cho bệnh nhân bị giảm Phosphat trong máu. Ngoài ra, thuốc dạng này còn có khả năng làm giảm hiệu quả ở những bệnh nhân có nồng độ acid dạ dày rất thấp.

 

 

Be the first to review “Thuốc Điều Trị Bệnh Đau, Trào Ngược Dạ Dày Gaviscon Dual Action (Hộp 24 gói)”

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *

Reviews

There are no reviews yet.

Sản phẩm này không phải là thuốc và không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh.

Quý khách cần đặt hàng hoặc tư vấn thêm về sản phẩm, xin vui lòng gọi 0339668344 hoặc 024.3936.4519 để được phục vụ tận tình nhất.

Menu

Gaviscon Dual Action

Thuốc Điều Trị Bệnh Đau, Trào Ngược Dạ Dày Gaviscon Dual Action (Hộp 24 gói)