Thông tin cơ bản về Acemuc Kids 200mg:
- Nhà sản xuất: Sanofi Aventis
- Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam
- Quy cách đóng gói: Hộp 30 gói
Thành phần có trong Acemuc Kids 200mg:
- Mỗi gói cốm thuốc Acemuc Kids 200mg có thành phần như sau:
- Hoạt chất chính: Acetylcysteine………….200mg.
- Các tá dược hàm lượng vừa đủ 1 gói 1 gam.
Công dụng:
- Tiêu chất nhầy trong bệnh hô hấp có đàm nhầy quánh như trong viêm phế quán cấp và mạn tính.
- Thuốc tác động bằng cách làm cho đàm loãng hơn giúp ho khạc đàm dễ hơn.
Hướng dẫn sử dụng:
- Thuốc được bào chế dạng bột cốm, nên bệnh nhân sử dụng thuốc bằng đường uống.
- Bệnh nhân có thể uống thuốc lúc đói hoặc lúc no.
- Hòa tan với nửa ly nước và uống.
- Tránh sử dụng thuốc với rượi, bia, đồ uống có ga và các chất kích thích.
Liều dùng:
- Người lớn và trẻ trên 7 tuổi: Mỗi lần uống 1 gói tương đương với 200mg, ngày dùng 3 lần (sáng – chiều – tối).
- Trẻ từ 2 đến 7 tuổi: Mỗi lần uống 1 gói tương đương với 200mg, ngày dùng 3 lần (sáng – chiều – tối).
- Trẻ dưới 2 tuổi: tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi cho trẻ dùng.
Khuyến cáo khi sử dụng Acemuc Kids 200mg:
- Bệnh nhân vui lòng không sử dụng thuốc cho các trường hợp mẫn cảm với bất kì thành phần nào của thuốc.
- Không sử dụng thuốc cho phụ nữ có thai.
- Người có tiền sử hen không được uống thuốc này.
- Trẻ em đưới 2 tuổi không thích hợp sử dụng hàm lượng của thuốc Acemuc Kids 200mg, bệnh nhân nhi dưới 2 tuổi có thể sử dụng thuốc Acemuc Kids 100mg có hàm lượng dược chất Acetylcysteine là 100mg.
- Người bị Phenylceton niệu không sử dụng được thuốc này.
Reviews
There are no reviews yet.